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 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI  

RAIA WA NIGERIA NA WATANZANIA WAWILI WALIOKAMATWA NA KILO 268.50 ZA 
DAWA ZA KULEVYA AINA YA HEROIN WAMEFIKISHWA LEO KATIKA MAHAKAMA YA 

HAKIMU MKAZI KISUTU 

Dar es Salaam, 24 Aprili 2020: 

Raia wa Nigeria, David Chukwu 38 Mkazi wa Masaki na wenzake wawili raia wa Tanzania 

waliokamatwa na dawa za kulevya aina ya heroin kilogramu 268.50,  wamefikishwa leo 

katika Mahakama ya Hakimu Mkazi Kisutu wakikabiliwa na shtaka la kusafirisha dawa za 

kulevya na kutakatisha zaidi ya sh. Milioni 150. 

Mbali na Chukwu washtakiwa wengine ni Isso Lupembe 49 mkazi wa Mbezi luis na 

Allistair Mbele 38 anayeishi Mbezi kibanda cha mkaa. Katika hati ya mashtaka 

iliyosomwa mahakamani hapo na mawakili wa serikali waandamizi, Veronika Matikila, 

na Wankyo Simon pamoja na wakili wa serikali Batlida Mushi mbele ya Hakimu Mkazi 

Mfawidhi Geoffrey Issaya washtakiwa katika kosa la kwanza wanashtakiwa kwa kosa la 

kusafirisha dawa za kulevya. 

Akisoma hati ya mashtaka, wakili Batlida amedai kuwa, Aprili 15, mwaka 2020 huko 

katika eneo la Mbezi kibanda cha mkaa ndani ya wilaya ya Ubungo Jijini Dar es Salaam, 

washtakiwa walikutwa wakisafirisha dawa za kulevya aina ya heroin zenye uzito wa 

kilogramu 268.50. 

Aidha katika shtaka la pili lililosomwa na wakili mwandamizi Wankyo imedaiwa kuwa, 

kati ya Januari 2016 na Aprili 15 2020 katika maeneo tofauti ya jiji la Dar es Salaam, 

washtakiwa hao walijihusisha katika miamala iliyohusisha fedha  USD 61,500 na fedha 

za kitanzania Sh. 17,835, 500  huku wakijua kuwa fedha hizo ni zao la kosa tangulizi la 

kusafirishi dawa za kulevya. Hata hivyo, washtakiwa hawakuruhusiwa kujibu chochote 

mahakamani hapo na wamerudishwa rumande kwa kuwa mashtaka yanayowakabili 

hayana dhamana.  
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Kwa mujibu wa upande wa mashtaka upelelezi katika kesi hiyo bado haujakamilika na 

kesi hiyo imeahirishwa hadi Mei 8 mwaka huu kwa ajili ya kutajwa. 

Aidha upande wa mashtaka umesema kutoka na uwepo wa ugonjwa hatari wa homa ya 

mapafu (covid-19) wameshawapima washtakiwa wote watatu na wako salama na hivyo 

wanaweza kwenda mahabusu.  

Imetolewa na, 

 

 

Florence Bahati K. 

Mkuu wa kitengo cha Mawasiliano 

Mamlaka ya Kudhibiti  na Kupambana na Dawa za Kulevya. 
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